PyPStory BBS
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
PyPStory BBS

ศูนย์รวมแห่งการแบ่งปัน ไม่มีสิ้นสุด

< p style="text-indent:1in">

แจ้งย้ายเว็บบอร์ดแหล่วใหม่ของพวกเรา ลิงค์มาที่เว็บไซต์ 2FHackzone.com

You are not connected. Please login or register

[ Development ] Maplestory 0.73 On C++ source

guylalala
golfalove
rissblack
psu101823
anone01
utaneza555
ten17600
NooMs
12 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

NooMs

เด็กใหม่
เด็กใหม่

ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณ Pystory มากครับที่เมื่อก่อนเคยสอนผมจนผมปีกกล้าขาแข็งสามารถลองทดลองต่างๆได้ และคุณคนที่เปิดเซิฟเวอร์อื่นๆ ที่ได้คอยมาจับผิดตั้งแต่สมัยยังหัดแก้ไฟล์ wz ซึ่งเมื่อก่อนผมถามอะไรไม่เคยตอบจนผมพัฒนาได้มาขอให้ผมสอน มีแต่คุณ pystory ที่สอนผม จนตอนนี้ผมได้ลองพัฒนา Maplestory เวอร์ชั่นอื่นๆ โดยเวอร์ชั่นแรกที่ผมทำคือ 0.72 ซึ่งได้ผลดีเลยกำลังจะลองพัฒนา 0.73 ครับ
เอาล่ะเกริ่นกันมามากแล้วขอมาพูดถึงโครงสร้างของเซิฟเวอร์ก่อนนะครับ เซิฟเวอร์ตัวที่ผมพัฒนานี้เป็นเซิฟเวอร์ภาษา C ใช้ตัวเปิดของ Titenms rev 0.7 (เพราะ 0.8 ใช้แล้วหลุด - -) ส่วนเหตุผลที่ผมใช้ภาษา C พัฒนาคือ ง่ายต่อการพัฒนา และสเถียร! ซึ่งการทำให้ใช้เวอร์ชั่นต่างๆนั้นง่ายมากแต่ที่ผมมาตั้งกระทู้นี้ขึ้นก็เพราะ ถึงมันจะทำให้รับเวอร์ชั่นอื่นๆนั้นง่ายก็จริงแต่การปรับแต่งนั้นยากครับ ทั้งในส่วนของ skill mob map reacter npc ต่างๆ จึงอยากหาผู้ร่วมพัฒนาเซิฟตัวนี้ขึ้นมาครับ ถ้าหากได้ผลดีเราอาจจะ code ขึ้นมาใหม่เป็นแบบฉบับของเราเลยก้ได้ครับ lol! ยังไงถ้าทำถึงขั้นตอนไหนแล้วจะมาบอกให้ทราบที่ฟอร์มนี้อีกทีนะครับ ^^"

ten17600

เด็กใหม่
เด็กใหม่

- - ขอบคุณ

utaneza555

เด็กใหม่
เด็กใหม่

ไหนอ่ะ

anone01

เด็กใหม่
เด็กใหม่

ไหนอะคับ

psu101823

เด็กใหม่
เด็กใหม่

ไหนกันละ

rissblack

เด็กใหม่
เด็กใหม่

ไหน ๆ

golfalove

เด็กใหม่
เด็กใหม่

ใจจ้รา ++ +

guylalala

เด็กใหม่
เด็กใหม่

ไหนอ่า

prakasit045

เด็กใหม่
เด็กใหม่

ขอบคุณ

prakasit045

เด็กใหม่
เด็กใหม่

ขอบคุณ

prakasit045

เด็กใหม่
เด็กใหม่

ขอบคุณ

robotza012

เด็กใหม่
เด็กใหม่

ขอบคุณ อยากลองโปรงะครับเซิฟเก็บเวลยากมากมาย ต้องเติมเอา T-T

cometomo

เด็กใหม่
เด็กใหม่

เยี่ยมจริง ๆ

draroohbora

เด็กใหม่
เด็กใหม่

เจ๋งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]